Xu Hướng 8/2022 # Cần Mang Theo Gì Khi Thông Báo Về Việc Chấm Dứt Hưởng Tctn? # Top View | Ezlearning.edu.vn

Xu Hướng 8/2022 # Cần Mang Theo Gì Khi Thông Báo Về Việc Chấm Dứt Hưởng Tctn? # Top View

Xem 11,682

Bạn đang xem bài viết Cần Mang Theo Gì Khi Thông Báo Về Việc Chấm Dứt Hưởng Tctn? được cập nhật mới nhất ngày 12/08/2022 trên website Ezlearning.edu.vn. Hy vọng những thông tin mà chúng tôi đã chia sẻ là hữu ích với bạn. Nếu nội dung hay, ý nghĩa bạn hãy chia sẻ với bạn bè của mình và luôn theo dõi, ủng hộ chúng tôi để cập nhật những thông tin mới nhất. Cho đến thời điểm hiện tại, bài viết này đã đạt được 11,682 lượt xem.

--- Bài mới hơn ---

  • Cách Tính Bảo Hiểm Thất Nghiệp 1 Lần
  • Hướng Dẫn Chi Tiết Làm Hồ Sơ Thủ Tục Hưởng Bảo Hiểm Thất Nghiệp
  • Thủ Tục Thay Đổi Nơi Nhận Trợ Cấp Thất Nghiệp Theo Quy Định Pháp Luật
  • Kê Khai Bảo Hiểm Xã Hội Trực Tuyến
  • Thủ Tục Chốt Sổ Bảo Hiểm Xã Hội Khi Người Lao Động Nghỉ Việc
  • Cần mang theo gì khi thông báo về việc chấm dứt hưởng TCTN?

    Xin chào, đi đến trung tâm giới thiệu việc làm nói là em đã có việc làm và chấm dứt hưởng trợ cấp thất nghiệp có cần đem theo hợp đồng lao động mới cho trung tâm xem không ạ?

    Theo quy định tại Điều 21 Nghị định 28/2015/NĐ-CP như sau:

    “Điều 21. Chấm dứt hưởng trợ cấp thất nghiệp

    1. Các trường hợp người lao động đang hưởng trợ cấp thất nghiệp bị chấm dứt hưởng trợ cấp thất nghiệp được quy định như sau:

    b) Có việc làm

    3. Người lao động đang hưởng trợ cấp thất nghiệp bị chấm dứt hưởng trợ cấp thất nghiệp trong các trường hợp quy định tại các Điểm b, c, d, đ, e, g, h, i, k, l, m và n Khoản 1 Điều này thì trung tâm dịch vụ việc làm nơi người lao động đang hưởng trợ cấp thất nghiệp trình Giám đốc Sở Lao động – Thương binh và Xã hội quyết định về việc chấm dứt hưởng trợ cấp thất nghiệp của người lao động.”

    Như vậy, trong trường hợp bạn đến trung tâm dịch vụ việc làm để thông báo về việc chấm dứt hưởng TCTN thì bạn chỉ cần mang theo bản chụp hợp đồng lao động mới chứ không cần phải mang theo hợp đồng lao động.

    Dịch vụ tư vấn bảo hiểm qua Email có tính phí

    Nghỉ việc sau 2 tháng đi làm có được hưởng trợ cấp thất nghiệp?

    Có được rút BHXH 1 lần cùng lúc với hưởng trợ cấp thất nghiệp không?

    Nếu còn vướng mắc bạn vui lòng liên hệ Tổng đài tư vấn bảo hiểm trực tuyến 19006172 để được trực tiếp tư vấn, giải đáp.

    --- Bài cũ hơn ---

  • Cách Đơn Giản Để Chuyển Nơi Hưởng Bảo Hiểm Thất Nghiệp
  • Về Quê Hưởng Trợ Cấp Thất Nghiệp Được Không?
  • Chuyển Về Quê Hưởng Trợ Cấp Thất Nghiệp Được Không?
  • Thủ Tục Chốt Sổ Và Thanh Toán Bảo Hiểm Thất Nghiệp Cho Người Lao Động
  • Có Phải Chốt Sổ Sau Khi Hưởng Thất Nghiệp Không?
  • Cập nhật thông tin chi tiết về Cần Mang Theo Gì Khi Thông Báo Về Việc Chấm Dứt Hưởng Tctn? trên website Ezlearning.edu.vn. Hy vọng nội dung bài viết sẽ đáp ứng được nhu cầu của bạn, chúng tôi sẽ thường xuyên cập nhật mới nội dung để bạn nhận được thông tin nhanh chóng và chính xác nhất. Chúc bạn một ngày tốt lành!

  • Web hay
  • Links hay
  • Push
  • Chủ đề top 10
  • Chủ đề top 20
  • Chủ đề top 30
  • Chủ đề top 40
  • Chủ đề top 50
  • Chủ đề top 60
  • Chủ đề top 70
  • Chủ đề top 80
  • Chủ đề top 90
  • Chủ đề top 100
  • Bài viết top 10
  • Bài viết top 20
  • Bài viết top 30
  • Bài viết top 40
  • Bài viết top 50
  • Bài viết top 60
  • Bài viết top 70
  • Bài viết top 80
  • Bài viết top 90
  • Bài viết top 100