Xu Hướng 5/2022 # Tôi Làm Đơn Xin Nghỉ Việc Không Hưởng Lương Và Tự Đóng Bảo Hiểm Thời Gian 06 Tháng Có Được Không? # Top View

Xem 2,376

Bạn đang xem bài viết Tôi Làm Đơn Xin Nghỉ Việc Không Hưởng Lương Và Tự Đóng Bảo Hiểm Thời Gian 06 Tháng Có Được Không? được cập nhật mới nhất ngày 18/05/2022 trên website Ezlearning.edu.vn. Hy vọng những thông tin mà chúng tôi đã chia sẻ là hữu ích với bạn. Nếu nội dung hay, ý nghĩa bạn hãy chia sẻ với bạn bè của mình và luôn theo dõi, ủng hộ chúng tôi để cập nhật những thông tin mới nhất. Cho đến thời điểm hiện tại, bài viết này đã đạt được 2,376 lượt xem.

--- Bài mới hơn ---

  • Đơn Xin Nghỉ Làm Bí Thư Đoàn Thanh Niên
  • Thủ Tục Thay Đổi, Miễn Nhiệm, Xin Thôi Chủ Tịch Công Đoàn Công Ty
  • Đơn Xin Nghỉ Phép Không Lương Chuẩn Dành Cho Người Lao Động
  • Don Xin Nghi Nhau Hay
  • #1 Không Viết Đơn Xin Nghỉ Phép Có Được Hưởng Chế Độ Ốm Đau Không?
  • Về câu hỏi của bạn chúng tôi trả lời bạn như sau:

    1. Theo quy định tại Điều 79 Bộ luật Lao động bạn có thể thoả thuận với người sử dụng lao động về việc xin nghỉ không lương và tự đóng bảo hiểm. Tuy nhiên, việc bạn có được phép nghỉ hay không hoàn toàn do người sử dụng lao động quyết định.

    2. Về chế độ nghỉ việc theo quy định tại Nghị định 41/2002/NĐ-CP ngày 11/4/2002: Điều 2 Nghị định quy định rõ: đối tượng áp dụng của Nghị định là người lao động đang thực hiện Hợp đồng lao động không xác định thời hạn hoặc có thời hạn từ 01 đến 03 năm cụ thể: Người lao động dôi dư đã được tuyển dụng trước ngày 21/4/1998 gồm:

    – Người lao động đang làm việc, khi sắp xếp lại, doanh nghiệp đã tìm mọi biện pháp tạo việc làm nhưng vẫn không bố trí được việc làm;

    – Người lao động có tên trong danh sách thường xuyên của doanh nghiệp nhưng không có việc làm, tại thời điểm sắp xếp lại, doanh nghiệp vẫn không bố trí được việc làm.

    Vì trong câu hỏi bạn đưa ra cho chúng tôi bạn không nêu rõ loại hợp đồng bạn đã kí, thời điểm kí kết hợp đồng, lí do bạn xin nghỉ… nên chúng tôi không thể khằng định bạn có thuộc đối tượng áp dụng của Nghị định 41 không. Bạn có thể căn cứ vào câu trả lời của chúng tôi để tự đưa ra câu trả lời cho mình.

    --- Bài cũ hơn ---

  • Gặp Tác Giả Của Đơn Xin Nghỉ Học Gây ‘sốt’
  • Đơn Xin Nghỉ Học Phiên Bản ‘thánh Thơ’ Bá Đạo
  • Mẫu Đơn Xin Nghỉ Làm Vì Có Công Việc Riêng
  • Mẫu Đơn Xin Nghỉ Dưỡng Sức Của Giáo Viên
  • Đơn Xin Nghỉ Đoàn Thanh Niên
  • Cập nhật thông tin chi tiết về Tôi Làm Đơn Xin Nghỉ Việc Không Hưởng Lương Và Tự Đóng Bảo Hiểm Thời Gian 06 Tháng Có Được Không? trên website Ezlearning.edu.vn. Hy vọng nội dung bài viết sẽ đáp ứng được nhu cầu của bạn, chúng tôi sẽ thường xuyên cập nhật mới nội dung để bạn nhận được thông tin nhanh chóng và chính xác nhất. Chúc bạn một ngày tốt lành!

  • Web hay
  • Links hay
  • Guest-posts
  • Push
  • Chủ đề top 10
  • Chủ đề top 20
  • Chủ đề top 30
  • Chủ đề top 40
  • Chủ đề top 50
  • Chủ đề top 60
  • Chủ đề top 70
  • Chủ đề top 80
  • Chủ đề top 90
  • Chủ đề top 100
  • Bài viết top 10
  • Bài viết top 20
  • Bài viết top 30
  • Bài viết top 40
  • Bài viết top 50
  • Bài viết top 60
  • Bài viết top 70
  • Bài viết top 80
  • Bài viết top 90
  • Bài viết top 100
  • Chủ đề top 10
  • Chủ đề top 20
  • Chủ đề top 30
  • Chủ đề top 40
  • Chủ đề top 50
  • Chủ đề top 60
  • Chủ đề top 70
  • Chủ đề top 80
  • Chủ đề top 90
  • Chủ đề top 100
  • Bài viết top 10
  • Bài viết top 20
  • Bài viết top 30
  • Bài viết top 40
  • Bài viết top 50
  • Bài viết top 60
  • Bài viết top 70
  • Bài viết top 80
  • Bài viết top 90
  • Bài viết top 100